Ngày 5/5/2024, Đội tuyểnTrường ĐH Xây dựng Miền Trung (MUCE) gồm 17 sinh viên từ các khóa D20, D21, D22, và D23 tham gia thi 4 môn: Cơ học kỹ thuật, Cơ học kết cấu, Sức bền vật liệu và Cơ học đất trong khuôn khổ Kỳ thi Olympic cơ học Toàn quốc được tổ chức tại Trường Đại học Bách Khoa - Đại Học Đà Nẵng, Thành phố Đà Nẵng (điểm thi Miền Trung). Trưởng đoàn là TS. Đặng Bảo Lợi-Trưởng Bộ môn Cơ học công trình
Kết quả cuộc thi, đội thi Olympic Cơ học Trường Đại học Xây dựng Miền Trung đạt 01 giải ba và 01 giải khuyến khích môn Sức bền vật liệu, 02 giải khuyến khích môn Cơ học kết cấu, và 01 giải khuyến khích môn Cơ học đất.
Một số hình ảnh của đội trong quá trình tham gia cuộc thi:
Đội tuyển MUCE tham gia Kỳ thi Olympic cơ học toàn quốc năm 2024
Lễ Khai mạc Kỳ thi Olympic cơ học toàn quốc năm 2024
Đội tuyển MUCE tại cụm thi Miền Trung (Tp Đà Nẵng)
Đội tuyển tại Phân hiệu MUCE Đà Nẵng
Tin bài, ảnh: TS. Đặng Bảo Lợi-Trưởng đoàn